Take a fresh look at your lifestyle.

‎Póòpù Leo Kẹrìnlá Kéde Láti Gba Àlàáfíà Láyè ‎

119

Olórí Kátólíìkì, Póòpù Leo Kẹrìnlá, ti ké sí àwọn olórí l’àgbáyé, àwọn ìjọba àti àwọn aráàlú láti gba òun tó pè ní “àlàáfíà aláìlọ́wọ́ àti tí kò ní òun ìjà” gẹ́gẹ́ bí ọ̀nà tí ó dájú jùlọ sí ìdúróṣinṣin àlàáfíà àgbáyé àti iyì ènìyàn.

‎Olórí náà pè ìpè náà nínú Ìránṣẹ́ rẹ̀ fún Ọjọ́ Àlàáfíà Àgbáyé Kọkandinlọgọta, tí a gbé kalẹ̀ láti ṣe ayẹyẹ Ọjọ́ Ọdún Tuntun 2026.

‎Nínú ìránṣẹ́ tí àkọlé rẹ̀ jẹ́ “Àlàáfíà kó wà pẹ̀lú yín: Sí àlàáfíà tí kò ní òun ìjà tàbí gbá òun ìjà,” Póòpù Leo Kẹrìnlá sọ pé àlàáfíà tí Kristi tí a jí dìde ń fúnni kò dá lórí agbára, ìbẹ̀rù tàbí òun ìjà, bí kò ṣe lórí ìrẹ̀lẹ̀, ìjíròrò àti ìgbẹ́kẹ̀lé.

‎ Olórí náà kìlọ̀ pé ìnáwó ológun àgbáyé tí ń pọ̀ sí i, ìdènà òun ìjà àti lílo ọgbọ́n àtọwọ́dá tí ń pọ̀ sí i nínú ogun tó sì ń mú àìdúróṣinṣin pọ̀ sí i àti fífi ènìyàn sínú ewu ńlá.

‎Ó ṣe àkíyèsí pé ìnáwó ológun àgbáyé pọ̀ sí i ní ọdún 2024, ó dé iye owó tó ju dọ́là méjì-méje-trílíọ̀nù dọ́là lọ, ó ṣàpèjúwe àṣà náà gẹ́gẹ́ bí òun tó ń báni lẹ́rù.

‎Papa Leo tún dá ẹ̀sùn sí lílo ẹ̀sìn lọ́nà àìtọ́ láti dá ìwà ipá, ìfẹ́ orílẹ̀-èdè àti ìjà ológun láre, ó rọ àwọn aṣáájú ẹ̀sìn àti àwọn onígbàgbọ́ láti di olùkọ́lé àlàáfíà nípasẹ̀ àdúrà, ìjíròrò àti àìní ìwà ipá.

‎Ó tẹnu mọ́ ọn pé àlàáfíà tòótọ́ bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ìjákulẹ̀ ọkàn ènìyàn, ó ń ké sí àwọn ènìyàn, àwùjọ àti orílẹ̀-èdè láti kọ àìnírètí sílẹ̀ kí wọ́n sì yan ìrètí, ìdájọ́ òdodo àti ìṣọ̀kan.

‎Papa tún bẹ̀bẹ̀ fún àtúnṣe sí ìṣọ̀kan, òfin àgbáyé àti ìjíròrò, ó ní àwọn wọ̀nyí ṣì jẹ́ irinṣẹ́ tó dára jùlọ fún yíyanjú àwọn ìjà, ìṣòro àti ìdènà ogun.

‎Ó parí ọ̀rọ̀ rẹ̀ nípa rírọ gbogbo ayé láti tún ṣàwárí àlàáfíà gẹ́gẹ́ bí òtítọ́ tó wà láàyè dípò èrò jíjìnnà sí i, ó sọ pé ètò ti ìrètí tí ń lọ lọ́wọ́ yóò fún wọ́n ní ayé ìsapá túntún sí ìṣọ̀kan àti àlàáfíà àgbáyé níṣìírí.

‎Wọ́n fọwọ́ sí ìhìn náà ní Vatican ní ọjọ́ kẹjọ oṣù Kejìlá, ọdún 2025, wọ́n sì tú u jáde ní gbangba ṣáájú ọjọ́ Àlàáfíà Àgbáyé tí a ṣe ayẹyẹ rẹ̀ ní ọjọ́ kìíní oṣù kìíní, ọdún 2026.

Comments are closed.

button