Take a fresh look at your lifestyle.

Nàìjíríà Fìdí Ìfaramọ́ Rẹ̀ Múlẹ̀ Fún Ètò Ẹ̀kọ́ Ọ̀dọ́mọbìnrin ‎

Lekan Orenuga

136

Mínísítà fún Ìpínlẹ̀ fún ètò Ẹ̀kọ́, Ọ̀jọ̀gbọ́n Suwaiba Ahmad, tí tún ṣé ìdánilójú ìfaramọ́ tí ìjọba Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà látí fí àgbàrá fún àwọn ọ̀dọ́mọbìnrin Nàìjíríà nípasẹ ìsopọ̀, ifọkanbalẹ àti ètò ẹ̀kọ́ tó dídára.

‎ O ṣé ìdánilójú yìí ní Abuja, Olúìlú Nàìjíríà, níbí ìdánilékọ̀ọ́ lórí ìtúpalẹ̀ ipò àti igbelewọn ìpìlẹ̀ tí iṣẹ́ àkànṣe tí àjọ UNESCO-IICBA tí Orílẹ̀-èdè Japan ṣé agbatẹru rẹ̀ pẹ̀lú àkọlé “Ikojọpọ Àgbàrá tí Àwọn olùkọ́ látí ṣe Igbelaugẹ, Ìlọsíwájú àti Ìsopọ̀ sí Ailewu ètò ẹ̀kọ́ àti Ẹkọ tó dára fún Àwọn ọmọbìnrin ní Ìwọ̀-oòrùn Afirika.”

Comments are closed.

button