Ènìyàn méjì ní ìròyìn ṣàfihàn pé ó kú nínú ìjàmbá ọkọ̀ Òfurufú kàn, láàrín ọkọ̀ òfurufú akẹ́kọ̀ọ́ kàn àtí ọkọ̀ òfurufú akérò kàn ní Olú-ìlú Kenya ní Nairobi, àwọn ọlọ́pàá àgbègbè náà sọ ní ọjọ́ Ìṣẹ́gun.
Ìṣẹlẹ̀ náà wáyé ní aago mẹ́wàá (10:05) tí àgó àgbègbè náà, láàrin ọkọ̀ Òfurufú tó jẹ́ tí Ilé-ìwé tí ń kọ́ ní ní fífò àti ọkọ̀ òfurufú Safarilink kàn, àwọn Aláṣẹ Ààbò Ìlú Kenya sọ nínú ọrọ̀ kán.
Ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ Òfurufú tí àgbègbè Safarilink sọ pé àwọn èrò inú ọkọ̀ òfurufú rẹ̀ tó ń kó lọ́ síbí ìsinmi etí okùn tí Diani kó ní ìpalára kọ̀ọ̀kan.
“Mó lè jẹrisi pé ọmọ ilé-ìwé àtí olùkọ́ní kán nínú ọkọ̀ Òfurufú ikẹ́kọ̀ọ́ kàn kú làkókò ìṣẹlẹ̀ náà,” Alákóso ọlọ́pàá àgbègbè Nairobi Adamson Bungei sọ́.