Take a fresh look at your lifestyle.

Ààrẹ Tinubu Yan Gómìnà ìpínlẹ̀ Gombe Gẹ́gẹ́ Bí Aṣojú Ìrètí Tuntun Àti Akọ̀wé

63

Ààrẹ Bola Tinubu ti yan Gómìnà Ìpínlẹ̀ Gombe, Muhammadu Yahaya, gẹ́gẹ́ bí Aṣojú Ìrètí Tuntun àti Akọ̀wẹ́ fún Ìrànlọ́wọ́ Ẹgbẹ́, Ìbáṣepọ̀ àti Ìṣíṣẹ́.

Ìyàn náà wà nínú lẹ́tà kan tí Ààrẹ fọwọ́ sí, tí ó pàṣẹ fún Gómìnà Yahaya láti gba àwọn ẹrù iṣẹ́ tuntun rẹ̀ láìpẹ́.

Nínú lẹ́tà náà, Ààrẹ Tinubu ṣàlàyé bí iṣẹ́ náà ṣe gbòòrò tó, ó rọ Gómìnà láti ṣiṣẹ́ pẹ̀lú Olùdarí Àgbà fún Àwọn Aṣojú Ìrètí Tuntun àti àwọn olórí orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ti All Progressives Congress (APC), pàápàá jùlọ Ààrẹ Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà láti gbé, ìfọwọ́sowọ́pọ̀, àti ìṣọ̀kan ti ó munadoko lárugẹ ní gbogbo ìpèlè ìdàgbàsókè àti ìṣètò ìṣíṣẹ́ ẹgbẹ́ náà.

Gẹ́gẹ́ bí Ààrẹ ti sọ, a retí pé Gómìnà Yahaya yóò mú ìtìlẹ́yìn wá kí ó sì rí i dájú pé àwọn ètò, àṣeyọrí àti àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ẹgbẹ́ náà ti gbéṣẹ́, pẹ̀lú ète láti mú kí ìgbẹ́kẹ̀lé gbogbo ènìyàn nínú ẹgbẹ́ òṣèlú APC lágbára sí i àti láti mú kí ìhìn Ìrètí Tuntun lágbára sí i ní gbogbo orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.

Lẹ́tà náà tún sọ wí pé ète pàtàkì ti yíyàn náà ni láti rí i dájú pé àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ní ìmọ̀ tó péye, tí wọ́n ń ṣiṣẹ́ dáadáa, tí wọ́n sì ń kó ara wọn jọ láti ṣè atìlẹ́yìn fún ẹgbẹ́ òṣèlú APC àti àwọn olùdíje rẹ̀ ní gbogbo ìpele, gẹ́gẹ́ bí apá kan nínú ètò tó gbòòrò sí ìtẹ́wọ́gbà orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti àṣeyọrí ìdìbò ní ìdìbò gbogbogbòò ọdún 2027.

Comments are closed.

button