Take a fresh look at your lifestyle.

ONSA Àtí CBN Ṣé Ìfọwọ́sowọ́pọ̀ Látí Jẹ́ Kí Ètò Ọrọ̀-Àjé Múlẹ̀

161

Ilé-iṣẹ́ tí Oludamọran Ààbò fún Orílẹ̀-èdè (Office of the National Security Adviser ONSA) àtí Bánkì Àpapọ̀ tí Orílẹ̀-èdè (Central Bank of Nigeria CBN) tí darapọ̀ látí kojú àwọn ìpèníjà tí ètò-ọ̀rọ̀ àjé Orílẹ̀-èdè náà.

Ọrọ̀ náà tí Olórí, Ìbáraẹnisọ̀rọ̀ tí ONSA, Zakari Mijinyawa, sọ pé àjọṣepọ̀ náà wá látí dáàbòbo ọjà pàṣípààrọ̀ ilẹ̀ òkèèrè tí Nàìjíríà.

Àjọ tó ń rí ìwà ajẹbanu (Economic and Financial Crimes Commission EFCC) náà tún tí gbé Ìgbìmọ̀ kàn kale tó ní ọmọ ẹgbẹ́ ẹgbẹ̀rún méje (7,000) kàn káàkiri àwọn ẹ̀ka mẹrinla lórílẹ̀-èdè látí tán imọlẹ lórí owó dọ̀la sí náírà.

Ṣùgbọ́n laibikita gbogbo àwọn akitiyan wọnyí, àwọn ìròyìn òye tí tẹ̀síwájú láàrin ọjà pàṣípààrọ̀ ilẹ̀ òkèèrè tí orílẹ-èdè Nàìjíríà.

Nitorinà ONSA àtí CBN tí ṣetán látí ṣé ìfọwọ́sowọ́pọ̀ yìí látí kojú àwọn àíṣé déédé tí á ṣé àfihàn rẹ̀.

Comments are closed.

button