Take a fresh look at your lifestyle.

Gómìnà Ìpínlẹ̀ Osun Ṣé Ìdánilójú Ìgbéga Ilé-ìwé Gíga Iléṣà

Ọlálékan Ọ̀rẹ́núgà

1 99

Gómìnà ìpínlẹ̀ Osun, Sẹnetọ Ademọla Adeleke sọ pé Yunifásítì túntún Iléṣà tí fí ìdí múlẹ̀ àtí pé iṣẹ́ àtúnṣe rẹ̀ tí bẹ̀rẹ̀ báyìí.

Gómìnà ṣàlàyé èyí ní ọjọ́ Ẹtì ní Iléṣà làkókò àbẹwò lẹ́nú iṣẹ́ sí ilé-ẹ̀kọ́ náà látí ṣàyẹ̀wò àwọn òun èlò tó wà àtí ibaraẹnisọrọ pẹ̀lú àwọn òṣìṣẹ́ àtí àwọn ọmọ ilé-ìwé.

Ọ̀jọ̀gbọ́n Taiwo Ashaolu, Alága tí Ìgbìmọ̀ ìṣẹ́ àtúnṣe náà, tó s’ọrọ ṣáájú, ṣé ìmọràn owó ilé-ìwé alabọde àtí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọ̀nà ìpawó fún ilé-ìwé náà.

“Ìlànà igbanisiṣẹ yóò wáyé nípasẹ̀ ìpolówó ní àwọn ìwé ìròyìn tí orílẹ̀-èdè àti àwọn mìíràn.”

Tún kà nípa:ìbò Adeleke ní ìpínlẹ̀ osun ní màgó mágó nínú – Ilé ẹjọ́ Trìbúnà ló sọ bẹ́ẹ̀

Ìgbìmọ̀ náà tún gbá wọ́n ní iyànjú pé kí ilé-ẹ̀kọ́ gíga náà bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ẹ̀kà mẹ́jọ àtí pé ìlànà ìpinnu látí gbàníyàn siṣẹ̀ yẹ́ kó tẹle àwọn òfin tó wà tẹlẹ.

Àwọn ẹ̀ka tí yóò ṣáájú-ọnà yóò pẹ̀lú: Ẹ̀kọ́ àtí imọ-ẹrọ ìṣẹ́, ìṣàkóso sáyẹnsì, ìmọ-jinlẹ̀ àwùjọ, Ìmọ-ẹrọ àtí àwọn mìíràn, ìmọ ẹdà ènìyàn àtí àwọn àṣà, ìṣẹ́-ògbìn àtí Ìṣòwò ọ̀gbìn bíi Awọn ìmọ-ìjìnlẹ̀ Iṣoogun òyìnbó.

1 Comment
  1. […] Tún kà nípa:Gómìnà Ìpínlẹ̀ Osun Ṣé Ìdánilójú Ìgbéga Ilé-ìwé Gíga Iléṣà […]

Leave A Reply

Your email address will not be published.