Take a fresh look at your lifestyle.

Ìjọba Nàìjíríà Ya Bílíọ̀nù Mẹ́wàá Sọ́tọ̀ Fún Ìpèsè Òògùn

0 113

Ẹka Ìjọba àpapọ̀ tí ó ń rí sí ètò ìlera ti fi rinlẹ̀ pé , bílíọ̀nù méwàa ́tí ìjoba pèsè láti fi se ìgúnpá fún ìpèsè  òògùn ìdènà àrùn covid-19, léyìí tí ó jẹ́ ti abẹ́lé sì wà ní sẹpẹ́

 

Mínísítà ètò ìlera, Dókítà Osagie Ohanire fi àrídájú ọ̀rọ̀ náà léde nígbà tí ó ń se àfihàn ibití a bá isé dé ọlọ́sẹ̀ ọ̀sẹ̀ irú rẹ̀ nípa àrùn covid-19. Ó sọ wípé ìjọba ilẹ̀ Nàìjíríà pẹ̀lú akẹgbẹ́ rẹ̀ ní àgbáyé ń gbìnyànjú láti gbógun ti àwọn àrùn tí ó ń dààmú ọmọ nìyàn.

 

Ó se àfikún pé, pípèsè òògùn ìdènà àrùn tí ó jẹ́ tiwa-n-tiwa se pàtàkì sí ìjọba Muhammadu Buhari, léyìí tí ó sì ń wá gbogbo ọ̀nà láti jẹ́ kí nǹkan náà wá sí ìmús

Leave A Reply

Your email address will not be published.